Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

วิธีการยิงM4A1 แบบ J-Up Thai

Go down

วิธีการยิงM4A1 แบบ J-Up Thai Empty วิธีการยิงM4A1 แบบ J-Up Thai

ตั้งหัวข้อ by Jass-J-UP-Thai 9/29/2011, 7:45 pm

• วิธีการยิง M4A1 คือ ''ยิงรัวไปเลยจนกว่าศัตรูจะตาย'' และ ''ยิงเป็นชุด''

• ข้อควรทราบ1 - กระสุนของM4A1ประมาณ10นัดแรกจะไม่ตรง แต่ช่วงหลังจะตรงมาก ฉะนั้น การยิงรัวไปเลยจึงเหมาะสำหรับ คนที่ยังไม่ชำนาญมากนัก

• ข้อควรทราบ2 - การยิงเป็นชุด เหมาะสำหรับบางสถานการณ์เท่านั้น และเหมาะสำหรับผู้ที่คุมเมาส์เป็นแล้ว

• การบังคับเม้าส์ - หากรู้ว่ายิงไปแล้วกระสุนเบี้ยวซ้าย ก็ลากเมาส์ไปทางขวา เพื่อให้กระสุนตรงกับตัวศัตรูพอดี

• การคุมเม้าส์ - ปืนกลทุกปืนมีแรงถีบ[ยกเว้นคุณใช้โปรลดีด(ฮา)]เวลายิงแล้วปืนดีด เราควรฝึกลากเมาส์ลง แบบตรงและช้าๆก่อน หากชำนาญแล้ว ลากตรงข้ามกับทางกระสุน และเร็วๆไปเลย

• ทริคเพิ่มเติม - หากใครไม่ชอบคุมเมาส์ หรือรู้สึกว่ามันยังยากเกินไป

ใช่แล้วล่ะครับ มันคือ การกะแรงดีดนั่นเองครับ เล็งเป้าหมายโดยเอาเป้าปืนไว้ล่างจุดหมายนิดหน่อย เวลายิงปืนจะดีดและกระสุนจะไปโดนเอง เป็นทางเลือกที่ดีครับ แต่ข้อเสียคือ ระวังกระสุนมันจะเบี้ยวนะครับ^^

• การยิงระยะใกล้ - ควรกระโดด อย่านั่งยิง เพราะคุณจะเป็นเป้านิ่ง แต่ กับสไน ระยะใกล้ ไม่กระโดดจะได้ผลดีกว่าครับ เพราะเวลาเรายิงสไน ปืนสไนก็จะเด้งขึ้นข้างบน เรากระโดดก็จะตกเป็นเป้าแบบฟลุคๆได้ครับ

• การยิงระยะไกล - ควรยิงให้ลูกจับกันเป็น จุดเดียว

• การยิงขั้นAdvance1 - ควรเข้าเล่นโหมดTrainingวันละครัง(อาจมากกว่านั้น)เพื่อวอร์มมือ

• การยิงขั้นAdvance2 - เวลาฝึกโหมดtrainingให้ฝึกยิงเป้าตัวที่อยู่ไกลๆไว้ เพื่อฝึกการคุมเมาส์(และห้ามโกงตัวเองโดยการขยับเข้าไปใกล้ๆนะครับ)

• การยิงขั้นAdvance3 - ถ้าไม่จำเป็น ไม่ควรยิงทีละชุด หากกระสุนเบี้ยว ให้ลากเมาส์ตามศัตรูแทน

• ทริคเล็กน้อยๆ1 - การเล่นปืนกลทุกชนิควรปรับเมาส์ให้เร็วๆเข้าไว้ สำหรับการหันแบบฉับพลัน แต่ไม่ควรปรับเร็วมากไป เพราะเวลาหัน มันจะเลยครับ

• ทริคเล็กน้อยๆ2 - เวลายิงศัตรูตายแล้ว ห้ามเปลี่ยนกระสุนเลยเด็ดขาด ต้องเช็คดูให้รอบคอบก่อนครับ เพราะต่อให้เหลือ10นัดก็สามารถปลิดชีพศัตรูได้ครับ

• ทริคเล็กน้อยๆ3 - ห้ามเปลี่ยนปืนไปมาเล่น ถึงมันจะเท่ แต่มันก็มีเสียงออกมา ทำให้ศัตรูรู้ตำแหน่งของคุณครับ
Ps. เป้า ไม่ควรเปนของ item ที่ต้องซื้อ ด้วย DE (Crosshair) เพราะมันจะใช้กับเทคนิกที่บอกบางข้อไม่ได้ครับ
Jass-J-UP-Thai
Jass-J-UP-Thai
สมาชิก VIP
สมาชิก VIP

เข้าใช้งาน : 27/09/2011

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics